NẾU THỜI GIAN CÓ QUAY TRỞ LẠI ...
Mùa hè ... Mùa hè ..

-Kai-
Mùa hè ... Mùa hè ..

-Kai-
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

A7® CORP.,

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Chút suy nghĩ....

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
SIR
Admin
Admin
SIR

LEVEL : 10005288
Danh tiếng : 14

Chút suy nghĩ.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Chút suy nghĩ....   Chút suy nghĩ.... EmptyWed May 12, 2010 11:06 am

Phải chăng tình yêu là điều ko thể nào kiên định, trái tim con người là một thứ rất dễ nhạy cảm. Khi ta yêu một ai đó, trái tim ta biết đau đớn, biết hạnh phúc. Tôi đã yêu và giờ đây tôi mới hiểu nhiều điều về cuộc sống, tình yêu có thể đổi thay, sự đổi thay đó ra sao còn tùy thuộc vào cách yêu của mỗi con người, hoặc bị những điều bên ngoài tác động vào. Suy ra cho cùng khi ta yêu một ai đó, hãy luôn yêu cho thật trái tim mình, đừng che đậy, đừng giả dối. Và khi nào ta hết yêu rồi, hãy dũng cảm bước đi mặc dù người ấy nếu có yêu ta thì ta vẫn ko thể nào tiếp tục. Vì nếu ta yêu người ấy thì tình yêu ấy cũng chỉ là cái cứng rắn vô hồn, cái ngụy biện cho những tin tưởng, cái trốn tránh trách nhiệm, sợ hãi vào cái vỏ hoàn mỹ ở bên ngoài bản thân mà thôi. Tôi nên để người ấy ra đi, vì nếu ta càng cố gắng giữ đc bao nhiêu thì lại càng mất đi bấy nhiêu, nên cho và sẽ đc nhận lại.
Giờ đây, ngồi mỉm cười với chính bản thân mình, hết sức ngu ngơ của mối tình đã qua, tôi đã rút cho mình nhiều bài học quý giá về cuộc đời, cho dù những bài học ấy chỉ là một trong những vô ngàn bài học to lớn hơn sau này khi tôi đã đủ trưởng thành để biết đâu là điều quý giá mà cống hiến bản thân.
Tôi biết tâm của tôi còn chưa tịnh, còn rối ren chuyện này chuyện nọ. Nhưng tôi hiểu đừng bao giờ quá tin tưởng vào điều gì đấy một cách mù quáng. Nếu càng tin tưởng thì trách nhiệm sẽ đè nặng lên vai người mà ta tin tưởng. Tôi nhớ những ngày lớp 12, bố tôi đã tin tưởng rằng tôi sẽ đậu đại học, đó dường như đã đè nặng lên vai tôi những nỗi lo toan phiền muộn, cuối cùng kết quả thi cử ra sao thì ngược lại với mong muốn của bố tôi. Vậy nên trong tình yêu cũng thế, đừng nói "sẽ mãi mãi yêu em", "chúng mình sẽ mãi là của nhau"... Như thế khi chia tay, chúng ta lại càng cảm thấy bị tổn thương, bị người kia phụ bạc. Vô tình chúng ta ép họ vào trong khuôn khổ mà chúng ta tạo nên vì sự tin tưởng đó. Điều đó đâu hẳn là sai nhưng là vì nếu ta lấy những khuôn khổ đó mà chê trách họ thì cũng ko nên, khi họ ko còn yêu ta nữa thì làm sao ta ép họ yêu ta đc. Thử đặt vào vị trí của họ ta cũng nên thông cảm.
Tôi ko nói các bạn nên nghi ngờ tình yêu, mà phải hiểu cho chính xác là nên yêu thật tấm lòng, và khi tình yêu đã ko đủ lớn trong tim bạn nữa thì nên ra đi, đừng hứa hẹn trước điều gì vì cuộc đời luôn cho bạn những ngã rẽ bất ngờ. Lời hứa hẹn nó sẽ là bức tường lớn cho việc bạn có thanh thản để chấp nhận ra đi hoặc tiếp tục cuộc sống sau này của bạn như thế nào mà thôi.
Trưởng thành bằng con đường này tuy có phải chịu đựng nhiều thử thách, nhiều buồn vui tủi hận..nhưng mà có như thế mới chín chắn hơn đc. Rèn qua gian khổ mới biết giá trị cuộc sống !
Cám ơn những tác giả trên mạng đã cho tôi đúc kết bài học này, cám ơn các bạn vì đã luôn ở bên tôi, cám ơn người ấy đã cho tôi những điều từ thật hơn cuộc sống.
Phải "F5" lại mình thôi !!! Khởi đầu là một Sơn Thủy ngày nào mà trong tim các bạn vẫn thấy...ngơ ngơ, ngốc nghếch, dí dỏm, và luôn hết mình vì bạn bè.....

Chút suy nghĩ.... 262984

Quyết tâm đậu đại học nè mấy you ơi, luôn ủng hộ tui nhá !!!! Chút suy nghĩ.... 655289 Chút suy nghĩ.... 655289
https://www.facebook.com/profile.php?id=100000446706865
TjSot
Hết "gà" rồi nhé !!!
Hết
TjSot

LEVEL : 5260
Danh tiếng : 5

Chút suy nghĩ.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chút suy nghĩ....   Chút suy nghĩ.... EmptyThu May 13, 2010 10:22 am

Tốt lắm chú,cảm ơn chú vì đã cho anh thêm một suy nghĩ mới về cuộc sống,goodjob,cố lên anh em,tiêu diệt bóng quân thù đi,hehe 122 anh hung
Admin
Admin
Admin
Admin

LEVEL : 2147488804
Danh tiếng : 6

Chút suy nghĩ.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chút suy nghĩ....   Chút suy nghĩ.... EmptyFri May 14, 2010 9:48 pm

Em chờ bác ở BK để cùng em đi tán gái Đại gia
http://buzz-a7.friendhood.net
Sponsored content

Chút suy nghĩ.... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chút suy nghĩ....   Chút suy nghĩ.... Empty

Chút suy nghĩ....
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» TƯ VẤN MỘT CHÚT NÀO. KO ĐỊNH NÓI BUT MÀ KHÓ XỬ QUÁ
» Cu Thanh hay Thạch sùng rãnh thì giúp ta cái ni chút
» [MỘT VÀI SUY NGHĨ] HỌC ĐẠI HỌC ... CƠ HỘI HAY THỦ TỤC...
» Các you nghĩ thế nào nha????? hihihi
» .: Suy nghĩ một ngày hè :.